Kridavedhnews

Breaking News
निराधारांना दिली दिघी-बोपखेल च्या युवकांनी मायेची उब !वरसोली यात्रेत मोफत आरोग्य तपासणी शिबिरsatish bandalराष्ट्रीय एकता दौड कार्यक्रमास रायगडकरांचा उत्स्फूर्त प्रतिसाद….जिल्ह्यात महात्मा गांधी जयंती पासून रायगड निकुष्ठ मित्र उपक्रमास सुरुवातअलिबाग नगरपालिकेकडून सफाई कर्मचाऱ्यांकरिता आरोग्य तपासणी शिबिरक्रांतिवीर लहूजी वस्ताद साळवे एकता प्रतिष्ठानपुण्याचे उमेश लोंढे यांची इंटरनॅशनल पर्सियन फायटर्स असोसिएशन (इस्लामिक रिपब्लिक ऑफ ईरान🇮🇷) यांच्या वतीने भारताचे प्रतिनिधि म्हणून श्री उमेश लोंढे यांची निवड करण्यात आली आहे.कृत्रिम तलावात दीड दिवसांच्या बाप्पाचे विसर्जननिर्मल गणेशोत्सव साजरा करू प्रदूषणाला आळा घालू –

जागतिक योग दिन कल्पतरू पिंपळे गुरव मध्ये उत्साहाने साजरा

21 जून या जागतिक योग दिनाचे औचित्य साधून रविवार दिनांक 25 जून रोजी नव्या योग दिनानिमित्त सकाळी सात ते नऊ या वेळेत कल्पतरू सोसायटी पिंपळे गुरव येथे लावण्य योगा ग्रुप तर्फे कार्यक्रमाचे आयोजन करण्यात आले होते.
कार्यक्रमाची सुरुवात योगा गुरु लावण्या काकुमानु यांनी थोडक्यात योगाचे महत्त्व सांगून केली. समारंभाचे उद्घाटन प्रमुख पाहुणे योग प्रशिक्षक श्री जयंत पंडित व फिटनेस प्रशिक्षक श्री सतीश बांदल यांनी दीप प्रज्वलानाने केली.
महिलांनी शिव स्त्रोताचे गायन केले.
कार्यक्रमात लहान मोठ्या मुलांपासून महिलांनी योगाची विविध प्रात्यक्षिके करून दाखवली लहान मुलांनी जोडीने करावयाची विविध ॲडवान्स आसने  तसेच सूर्यनमस्काराचे विविध प्रकार अतिशय लयबद्धतेने केले महिलांनी सूर्यनमस्कार व विविध आसने केली.

ज्येष्ठ महिलांनी देखील अतिशय छान टाळी योग प्रात्यक्षिक केली मुले व महिलांबरोबर सर्व प्रेक्षकांनी प्रोटोकॉल आसने व योगिक जॉगिंग मध्ये उत्साहाने सहभाग घेतला. या सर्व योग  प्रात्यक्षिकाला सुंदर अशा श्रीकृष्ण व श्री शंकराच्या पार्श्व संगीताची साथ होती. सर्व सहभागींना सूर्य पतंजली योग संस्थान तर्फे प्रमाणपत्र व भेटवस्तू प्रदान करण्यात आले. अशा भरगच्च योगा कार्यक्रमाची सांगता योग गीत, शेतकरी – सैनिक – शिवाजी महाराज यांची घोषवाक्ये  संकल्प व शांती मंत्राने झाल्यावर आभार प्रदर्शनाने झाली.

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

radio