Kridavedhnews

Breaking News
निराधारांना दिली दिघी-बोपखेल च्या युवकांनी मायेची उब !वरसोली यात्रेत मोफत आरोग्य तपासणी शिबिरsatish bandalराष्ट्रीय एकता दौड कार्यक्रमास रायगडकरांचा उत्स्फूर्त प्रतिसाद….जिल्ह्यात महात्मा गांधी जयंती पासून रायगड निकुष्ठ मित्र उपक्रमास सुरुवातअलिबाग नगरपालिकेकडून सफाई कर्मचाऱ्यांकरिता आरोग्य तपासणी शिबिरक्रांतिवीर लहूजी वस्ताद साळवे एकता प्रतिष्ठानपुण्याचे उमेश लोंढे यांची इंटरनॅशनल पर्सियन फायटर्स असोसिएशन (इस्लामिक रिपब्लिक ऑफ ईरान🇮🇷) यांच्या वतीने भारताचे प्रतिनिधि म्हणून श्री उमेश लोंढे यांची निवड करण्यात आली आहे.कृत्रिम तलावात दीड दिवसांच्या बाप्पाचे विसर्जननिर्मल गणेशोत्सव साजरा करू प्रदूषणाला आळा घालू –

आशिया चषक 2022 तिरंदाजी:

आशिया चषक 2022 तिरंदाजी: 10 पोडियम फिनिशसह भारत अव्वल पदकतालिका – विजेते जाणून घ्या भारतीय तिरंदाजांनी शारजाह येथे झालेल्या आशिया कपच्या स्टेज 3 मध्ये – पाच सुवर्ण, तीन रौप्य आणि दोन कांस्य – 10 पदके जिंकली. सर्व विजेत्यांना जाणून घ्या. 20 ते 25 डिसेंबर दरम्यान शारजाह येथे झालेल्या आशिया चषक 2022 स्टेज 3 मध्ये भारतीय तिरंदाजांनी वर्चस्व राखले आणि कॉन्टिनेन्टल मीटमध्ये पाच सुवर्ण, तीन रौप्य आणि दोन कांस्य अशी 10 पदकांसह पदकतालिकेत अव्वल स्थान पटकावले.

तिरंदाजी आशिया चषक 2022 स्टेज 3 मध्ये भारताच्या 10 पदकांपैकी सात कंपाऊंड तिरंदाजांनी जिंकले. महिलांच्या वैयक्तिक कंपाऊंड स्पर्धेत भारतीय तिरंदाजांसाठी हा पोडियम क्लीन स्वीप होता कारण प्रगतीने अंतिम फेरीत देशबांधव अदिती गोपीचंद स्वामीचा 144-142 असा पराभव करून सुवर्णपदक जिंकले.

उपांत्य फेरीत अदितीला नमवण्यापूर्वी उपांत्यपूर्व फेरीत अव्वल मानांकित दक्षिण कोरियाच्या ओह योह्यूनला पराभूत करणाऱ्या परनीत कौरने कांस्यपदकाच्या चुरशीच्या लढतीत आणखी एका कोरियाच्या सेयुंग्योन हानचा 146-145 असा पराभव केला. प्रगती आणि अदिती गोपीचंद स्वामी या देखील कंपाऊंड महिला संघाचा भाग होत्या ज्यांनी अंतिम सामन्यात तीव्र शूटआऊटमध्ये दक्षिण कोरियाला हरवून सुवर्णपदक जिंकले. या दोघांनी ऐश्वर्या शर्मासोबत हातमिळवणी करून भारताला शारजाह स्पर्धेत पहिले पदक जिंकून दिले.

प्रियांश, ओजस प्रवीण देवतळे आणि मानव गणेशराव जाधव यांच्या भारतीय पुरुष कंपाउंड संघानेही अंतिम फेरीत कोरियन संघाचा 230-224 असा पराभव करून त्यांच्या स्पर्धेत सुवर्णपदक जिंकले. प्रियांश आणि ओजस प्रवीण देवतळे हे देखील वैयक्तिक स्पर्धेत अंतिम फेरीत होते, जिथे प्रियांशने अव्वल मानांकित ओजसला १४८-१४१ असे हरवून सुवर्णपदक जिंकले. मानव जाधवला उपांत्यपूर्व फेरीत ओजसने नॉकआउट केले. रिकर्व्ह तिरंदाजीमध्ये, भारताचे एकमेव वैयक्तिक पदक हे कांस्य होते, पुरुष गटात पार्थ सुशांत साळुंकेने जिंकले. इराणमधील स्पर्धेच्या स्टेज 2 मध्येही छाप पाडणाऱ्या या तरुण तिरंदाजाने उपांत्य फेरीत अंतिम सुवर्णपदक विजेता कझाकचा तिरंदाज इल्फात अब्दुलिन याच्याकडून 6-4 असा पराभव पत्करावा लागला पण कांस्यपदकाच्या लढतीत कोरियाच्या मिनसेंग कांगचा 7-3 असा पराभव केला. पार्थ साळुंके, खरं तर, रिकर्व्ह तिरंदाजी प्रकारात भारताच्या तिन्ही पदकांचा भाग होता. पार्थने मृणाल चौहान आणि आकाशसह पुरुष रिकर्व्ह सांघिक सुवर्णपदक जिंकले. या तिघांनी शूटऑफमध्ये दक्षिण कोरियाचा 5-4 असा पराभव करून अव्वल स्थान मिळवले.

मिश्र सांघिक रिकर्व्ह स्पर्धेत पार्थ साळुंके आणि तिशा पुनिया यांनी अंतिम फेरीत चायनीज तैपेईकडून पराभूत होऊन रौप्यपदक मिळवले. महिला रिकर्व्ह संघ देखील पोडियम फिनिशच्या जवळ आला परंतु कांस्यपदकाच्या सामन्यात व्हिएतनामकडून पराभूत झाला.

भारताने महाद्वीपीय संमेलनासाठी ज्युनियर संघ पाठवला होता. तिरंदाजी आशिया कप 2022 स्टेज 3 शारजाह: भारत पदक विजेते महिला संघ कंपाऊंड: प्रगती, अदिती गोपीचंद स्वामी, ऐश्वर्या शर्मा – सुवर्ण

पुरुष संघ कंपाऊंड : प्रियांश, ओजस प्रवीण देवतळे, मानव गणेशराव जाधव – सुवर्ण

पुरुषांचे वैयक्तिक कंपाऊंड: प्रियांश – सोने; ओजस प्रवीण देवतळे – रौप्य

महिलांचे वैयक्तिक कंपाऊंड: प्रगती – सोने; अदिती गोपीचंद स्वामी – रौप्य; परनीत कौर – कांस्य

पुरुष संघ रिकर्व: मृणाल चौहान, आकाश, पार्थ सुशांत साळुंके – सुवर्ण मिश्र सांघिक रिकर्व : पार्थ सुशांत साळुंके, तिशा पुनिया – रौप्य

पुरुष वैयक्तिक रिकर्व: पार्थ सुशांत साळुंके – कांस्य

olympic.com

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

radio