Kridavedhnews

भारतीय बॅडमिंटन

भारतीय बॅडमिंटनपटू एचएस प्रणॉयने मंगळवारी प्रकाशित केलेल्या ताज्या पुरूष एकेरी BWF जागतिक क्रमवारीत तब्बल चार वर्षांनंतर कारकिर्दीतील सर्वोत्तम आठव्या स्थानावर पोहोचले. एचएस प्रणॉय 15 जानेवारी 2018 रोजी जाहीर झालेल्या क्रमवारीत थोडक्यात जागतिक क्रमवारीत 8 व्या स्थानावर होता. अलीकडेच, प्रणॉयने गेल्या आठवड्याच्या क्रमवारीत नववे स्थान प्राप्त केल्यानंतर अव्वल 10 मध्ये प्रवेश केला. 30 वर्षीय एचएस प्रणॉय 2022 मध्ये चांगल्या फॉर्ममध्ये आहे. त्याने या वर्षाच्या सुरुवातीला भारताच्या पहिल्या थॉमस चषकाच्या विजयात महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावली होती, विशेषत: उपांत्यपूर्व फेरीत मलेशिया आणि डेन्मार्कविरुद्धच्या निर्णायक सामन्यात क्लच विजयांसह. उपांत्य बर्मिंगहॅम येथे राष्ट्रकुल क्रीडा 2022 मिश्र सांघिक सुवर्णपदक जिंकणाऱ्या भारतीय बॅडमिंटन संघाचा एक भाग असण्यासोबतच, एचएस प्रणॉय वैयक्तिक स्पर्धांमध्येही उत्तम फॉर्ममध्ये आहे. भारतीय बॅडमिंटनपटूने 2022 मध्ये सात उपांत्यपूर्व फेरी, दोन उपांत्य फेरी आणि स्विस ओपन फायनलमध्ये प्रवेश केला. प्रणॉयच्या धावांमध्ये काही मोठ्या अपसेट विजयांचा समावेश होता, ज्यामध्ये विद्यमान ऑलिम्पिक चॅम्पियन आणि जागतिक क्रमवारीत 1 क्रमांकावर असलेल्या व्हिक्टर एक्सेलसेनविरुद्धच्या दोन विजयांचा समावेश होता. एचएस प्रणॉय, तथापि, लक्ष्य सेनने जागतिक क्रमवारीत सातव्या क्रमांकावर कायम ठेवल्यामुळे एकेरी क्रमवारीत दुसऱ्या क्रमांकाचा भारतीय पुरुष खेळाडू राहिला. किदाम्बी श्रीकांत हा माजी जागतिक क्रमवारीत 12व्या क्रमांकावर आहे. महिला एकेरीत, बर्मिंगहॅम येथे CWG सुवर्णपदक जिंकल्यापासून दुखापतीमुळे बाजूला पडलेल्या पीव्ही सिंधूला जागतिक क्रमवारीत सातव्या क्रमांकावर घसरण होण्याचे ठिकाण गमवावे लागले. फॉर्मात नसलेली सायना नेहवाल, दरम्यान, , दोन स्थानांनी वाढून 31 व्या स्थानावर आहे आणि सध्या ज्युनियर देशबांधव मालविका बनसोड (जागतिक क्रमांक 30) आणि आकर्शी कश्यप (जागतिक क्रमांक 32) यांच्यात सँडविच आहे. चिराग शेट्टी आणि सात्विकसाईराज रँकीरेड्डी ही भारताची अव्वल पुरुष दुहेरी जोडी पाचव्या स्थानावर आहे, कारकिर्दीतील सर्वोत्तम गुण आहे, तर एमआर अर्जुन आणि ध्रुव कपिला यांनी तीन स्थानांनी प्रगती करत 21 व्या स्थानावर आहे. महिला दुहेरीत, राष्ट्रकुल क्रीडा स्पर्धेतील कांस्यपदक विजेत्या गायत्री गोपीचंद आणि ट्रीसा जॉली यांनी जागतिक क्रमवारीत १७व्या क्रमांकावर पोहोचले. अश्विनी पोनप्पा आणि एन सिक्की रेड्डी या त्यांच्या वरिष्ठ सहकारी चार स्थानांनी घसरून २८व्या क्रमांकावर आहेत.

Ref . olympic.com

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

radio